Ngày 21/10 năm 2019 | | Tag:

Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4 trang 18 Vở bài tập (VBT) Toán 3 tập 2 Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4 trang 18 Vở bài tập (VBT) Toán 3 tập 2 1. Tính nhẩm : a. 3500 + 200 = .....;  7100 + 800= ....;     4400 + 300 = .... 3700 – 200 = ....;        7900 – 800 = ....;    4700 – 300 = .... b. 6000 + 2000 = ....; 7000 + 3000 = ....; 2000 + 8000 = .... 8000 – 6000 = ....; 10000 – 7000 = ....; 10000 – 2000 = .... 8000 – 2000 =...

Bài viết cùng chủ đề

  • Chữa bài tập câu 1, 2, 3 trang 60 Vở bài tập (SBT) Toán học 2 tập 1
  • Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4, 5 trang 28 Vở bài tập (SBT) Toán 3 tập 1
  • Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4, 5 trang 23 Vở bài tập (SBT) Toán 3 tập 1
  • Chữa bài tập giải câu 1, 2, 3, 4, 5 trang 21 Vở bài tập (SBT) Toán 2 tập 1
  • Chữa bài tập giải câu 1, 2, 3, 4 trang 22 Vở bài tập (SBT) Toán học 2 tập 1
  • Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4 trang 18 Vở bài tập (VBT) Toán 3 tập 2

    Loading...

    Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4 trang 18 Vở bài tập (VBT) Toán 3 tập 2

    Chữa bài tập câu 1, 2, 3, 4 trang 4 Vở bài tập (VBT) Toán 3 tập 2

    1. Tính nhẩm :

    a. 3500 + 200 = …..;  7100 + 800= ….;     4400 + 300 = ….

    3700 – 200 = ….;        7900 – 800 = ….;    4700 – 300 = ….

    b. 6000 + 2000 = ….; 7000 + 3000 = ….; 2000 + 8000 = ….

    8000 – 6000 = ….; 10000 – 7000 = ….; 10000 – 2000 = ….

    8000 – 2000 = ….; 10000 – 3000 = ….; 10000 – 8000 = ….

    2. Đặt tính rồi tính :

    4756 + 2834

    6927 + 835

    5555 + 445

    7571 – 2664

    9090 – 8989

    1018 – 375

    3. Một thư viện có 960 cuốn truyện tranh, sau đó mua thêm được bằng 16 số truyện tranh đã có. Hỏi thư viện có tất cả bao nhiêu cuốn truyện tranh ?

    4. Tìm x :

    a. x + 285 = 2094

    b. x – 45 = 5605

    c. 6000 – x = 2000

    Giải:

    1.

    a. 3500 + 200 = 3700 ;                   7100 + 800 = 7900 ;

    4400 + 300 = 4700

    3700 – 200 = 3500 ;                       7900 – 800 = 7100 ;

    4700 – 300 = 4400

    b. 6000 + 2000 = 8000 ;                 7000 + 3000 = 10 000 ;

    2000 + 8000 = 10 000

    8000 – 6000 = 2000 ;                     10000 – 7000 = 3000 ;

    10000 – 2000 = 8000

    8000 – 2000 = 6000 ;                     10000 – 3000 = 7000 ;

    10000 – 8000 = 2000

    2. 

    3. Tóm tắt

    Thư viện có : 960 cuốn

    Mua thêm được 16 số có

    Thư viện có tất cả : … cuốn ?

    Bài giải

    Số cuốn truyện tranh mà thư viện mua thêm được là :

    960 : 6 = 160 (cuốn)

    Số cuốn truyện tranh có trong thư viện là :

    960 + 160 = 1120 (cuốn)

    Đáp số : 1120 cuốn

    4. 

    a. x + 285 = 2094                          b. x – 45 = 5605

    x = 2094 – 285                            x = 5605 + 45

    x = 1809                                      x = 5650

    c. 6000 – x = 2000

    x = 6000 – 2000

    x = 4000

    Loading...
    Bài viết liên quan